രാകേഷ് മനോഹരൻ രാമസ്വാമിയെന്ന യുവാവ് തണ്ണീർ മത്തൻ ദിനങ്ങളെന്ന സൂപ്പർ ഹിറ്റ് സിനിമയെ പറ്റി സിനിമ പാരഡിസോ ക്ലബ്ബിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത വ്യത്യസ്തമായ റിവ്യൂ. ഇദ്ദേഹം സിനിമയെ അനുക്കൂലിച്ചാണോ പ്രതികൂലിച്ചാണോ കുറിച്ചതെന്ന് മനസ്സിലാവാത്ത വിധമാണ് റിവ്യൂ തയാറാക്കിയിരിക്കുന്നത്. സംഭവം മനസ്സിലാവാതെ നിരവധി പേർ പോസ്റ്റിനു താഴെ കമെന്റുമായി വന്നിട്ടുമുണ്ട്. റിവ്യൂ വായിക്കാം. “സ്റ്റെഫിയെ ജെയ്സൻ ഫോണ് വിളിക്കുന്ന സംഭവം ഒക്കെ ഉണ്ടല്ലോ, സത്യം പറഞ്ഞാൽ ജീവിതത്തിൽ നടന്നിട്ടുണ്ട് എന്നു പറയാൻ കഴിയുന്നവർക്ക് കൂടുതൽ റിലേറ്റ് ചെയ്യാൻ പറ്റും സിനിമയും ആയിട്ടു. അമ്മാതിരി ബോറൻ ഫോണ് വിളി. ഹോ!! ക്ലാസിൽ ആരും ശ്രദ്ധിക്കാതെ കാമുകിയെ നോക്കുന്ന, പ്രണയം അസ്ഥിക്ക് പിടിച്ചിട്ട് റിബൽ ഒക്കെ ആകുന്ന പ്ലസ് ടൂ കാലം ഒക്കെ റിലേറ്റ് ചെയ്യാൻ പറ്റുമെങ്കിൽ സിനിമ ആയി കാണേണ്ട, നല്ല രസമുള്ള ഓർമ ആയി കണ്ടാൽ മതി.

സ്ക്കൂളിലെ ക്രിക്കറ്റ് കളി മുതൽ ഇന്റർവെൽ സമയത്തു പുറത്തു പോയി നാരങ്ങ വെള്ളവും പഫ്സും കഴിച്ചവർക്കു മനസ്സിലാകും ആ സീനുകളിലെ രസങ്ങൾ. ഇന്നത്തെ കാലത്ത് പ്ലസ് ടൂ പിള്ളേരൊക്കെ ഇങ്ങനെ ആണോ എന്നറിയില്ല. പക്ഷെ സിനിമയുടെ പിന്നണിയിൽ ഉള്ളവർ, അവരുടെ ഒരു അനുഭവം വച്ചു ആ കാലഘട്ടത്തിലെ സംഭവങ്ങൾ ആണ് സിനിമയിൽ നിറച്ചിരിക്കുന്നത് എന്നു വിശ്വസിക്കുന്നു.

രവി സാർ കഥയിൽ നിറഞ്ഞാടി ജെയ്സനെ വട്ടാക്കുമ്പോൾ അതു പോലത്തെ ഒരു അദ്ദേഹം, അതേ രീതിയിൽ കോളേജിൽ പഠിപ്പിച്ചത് ഓർമ വന്നു.ഭയങ്കരമായും നമ്മുക്ക് പരിചിതമായ ഒരു ലോകത്തിലേക്ക്‌ കൊണ്ടു പോയ ഫീൽ. നൊസ്റ്റാൾജിയ അടുപ്പിക്കാൻ ദൂരദര്ശനും, വാഷിങ് പൗഡർ നിർമയുടെ പാട്ടും ഒന്നും വേണ്ട എന്നു ഗിരീഷും കൂട്ടരും കാണിച്ചു തന്നു. എന്നാൽ ഇതു പഴയ കാലത്ത് ഉള്ള കഥയാണോ എന്നു ചോദിച്ചാൽ അതും അല്ല. തണ്ണീർ മത്തൻ പോലത്തെ സിനിമകൾ ഒക്കെ നല്ല ഒരു ആശയമാണ്. ജീവിതത്തിലെ ഒരു പ്രത്യേക കാലഘട്ടത്തിലെ സരളമായ സംഭവങ്ങൾ നൽകുന്ന ഗൃഹാതുരത്വത്തിന്റെ ഓർമകൾ വീണ്ടും വരാൻ കഴിയുന്ന സിനിമകൾ. പ്രേമം ഒക്കെ ഹിറ്റ് ആയതിനു മറ്റൊരു കാരണമില്ല.

പിന്നെ, പലർക്കും പല അനുഭവങ്ങൾ ആകും പ്ലസ് ടൂ, കോളേജ് കാലം ഒക്കെ. ജെയ്സനെ പോലെ തന്നെ കാണാൻ കൊള്ളാമോ, പെണ്ണുങ്ങൾ തന്നെ നോക്കുമോ എന്നൊക്കെ ഉള്ള ‘വലിയ’ കൊച്ചു ചിന്തകൾ ഉള്ള, ഇഷ്ടം ഉള്ള പെണ്ണിന് ദിവസവും ഗ്ലാമർ കൂടി പോകുന്നു എന്ന് ഭയക്കുന്ന ചില ആളുകൾ ഇല്ലേ? അതേ ചിന്താഗതി ഉള്ള ധാരാളം ആളുകൾ ഉണ്ടാകാം നാട്ടിൽ. അവരൊക്കെ ആകും ഈ സിനിമ ഇത്ര ഹിറ്റ് ആക്കിയത്.

ഇതിന്റെ ഒക്കെ മേലെ ചിന്തിക്കുന്ന, പ്രായത്തിന്റെ അപ്പുറത്തെ പക്വത ഉള്ളവരെ സംബന്ധിച്ചു ചിരിക്കാൻ ഒക്കെ ഒറ്റ സീൻ മാത്രമേ കാണൂ. അതവരുടെ maturity ആണ്. അത്രയും mature അല്ലാത്തവർ കണ്ടോളു സിനിമ. ഇഷ്ടമാകും. ഇതാണോ ഇത്ര വലിയ കെട്ടിഘോഷിച്ച പടം? കുറെ meme ഒക്കെ ഇറങ്ങിയിരുന്നു സിനിമ വന്നപ്പോൾ. പക്ഷെ എല്ലാം ബോർ. തിയറ്റർ എക്സ്പീരിയൻസ് എന്തായാലും സിനിമ ആവശ്യപ്പെടുന്നില്ല. പിന്നെ അതാണ് പ്രശ്നം എന്നു പറയരുത്. കുറെ സംഭവങ്ങൾ ഒക്കെ കൂട്ടി വച്ച് സിനിമ എടുത്തിരിക്കുന്നു. സിനിമയിൽ അവസരം തേടി എത്രയോ പേർ നടക്കുന്നു. അവരെ ഒന്നും കണക്കിൽ എടുക്കാതെ ചുമ്മാ waste of resource!! ഇതൊക്കെ ആണോ സിനിമ!. ഇതു പോലത്തെ അഭിപ്രായങ്ങൾ കുറെ കണ്ടിരുന്നു.. അങ്ങനെ പറഞ്ഞവരെ കുറിച്ചു മുൻവിധികൾ ഇല്ല എന്തായാലും..(ചില ആശയക്കുഴപ്പങ്ങൾ കാരണം ഒന്നു മാറ്റുക ആണ് structure..).

സിനിമയിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന പ്രിയ സ്നേഹിതർക്കു ഒക്കെ അഭിമാനിക്കാം, ഇങ്ങനെ ഒരു സിനിമയുടെ ഭാഗം ആയതിൽ. ‘ജാതിയ്ക്ക തോട്ടം’ ആണ് 1 വയസുള്ള മകളുടെ ഇഷ്ട ഗാനം“.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here